Labarai

Kyakkyawar Tsafta Mafi kyawun Kariyar Tsaron Abinci Daga Staphylococcus aureus a Kayan Abinci

Wani binciken da aka yi a baya-bayan nan yana ba da haske game da yaduwar S. aureus a hannun ma'aikatan sabis na abinci, da kuma cututtukan cututtuka da ƙwayoyin cuta (AMR) na S. aureus ya ware.
A cikin tsawon watanni 13, masu bincike a Portugal sun tattara jimillar swab samfurori 167 daga ma'aikatan sabis na abinci waɗanda ke aiki a gidajen abinci da ba da abinci. Staphylococcus aureus ya kasance a cikin fiye da kashi 11 cikin 100 na samfuran swab na hannu, wanda masu binciken suka lura ba abin mamaki ba ne tun lokacin da jikin mutum ya kasance mai masauki ga ƙananan ƙwayoyin cuta. Rashin tsaftar mutum daga ma'aikatan sabis na abinci waɗanda ke yada S. aureus zuwa abinci shine sanadin kamuwa da cuta.
Daga cikin duk keɓancewar S. aureus, mafi yawan suna da yuwuwar kamuwa da cuta, kuma fiye da 60% sun ƙunshi aƙalla kwayar enterotoxin guda ɗaya. Alamomin da Staphylococcus aureus ke haifarwa na iya haɗawa da tashin zuciya, ciwon ciki, gudawa, amai, ciwon tsoka, da zazzabi mai sauƙi, wanda ke faruwa a cikin sa'o'i ɗaya zuwa shida bayan shan gurɓataccen abinci kuma yawanci ba ya wuce sa'o'i kaɗan. aureus abu ne na yau da kullun na guba na abinci kuma a cewar masu bincike ba a bayar da rahoton ƙididdiga ba saboda yanayin ɗan lokaci na alamun. Bugu da ƙari, yayin da ake kashe staphylococci da sauƙi ta hanyar pasteurization ko dafa abinci, S. aureus enterotoxins suna da tsayayya ga jiyya irin su zazzabi mai zafi da ƙananan pH, don haka tsabta mai kyau yana da mahimmanci don sarrafa ƙwayar cuta, masu bincike sun lura.
Abin sha'awa, fiye da 44% na nau'in S. aureus da ke ware an gano cewa suna da juriya ga erythromycin, kwayoyin macrolide da aka saba amfani da su don magance cututtuka na S. aureus. Masu binciken sun sake nanata cewa tsafta mai kyau yana da mahimmanci don rage watsawar AMR daga gubar S. aureus na abinci.
Live: Nuwamba 29, 2022 2:00 pm ET: Na biyu a cikin wannan jerin gidajen yanar gizon da ke mai da hankali kan Pillar 1 na Sabon Era Plan, Traceability for Technical Assistance and the Content of the Final Traceability Dokokin - Ƙarin Bukatu don Takaddun Bayanan Bayanan Abinci ". – An buga Nuwamba 15th.
Akan Jirgin Sama: Disamba 8, 2022 2:00 PM ET: A cikin wannan gidan yanar gizon, zaku koyi yadda ake kimanta ƙungiyar ku don fahimtar inda ake buƙatar ci gaban fasaha da jagoranci.
Taron Tsaron Abinci na Shekara-shekara karo na 25 shine babban taron masana'antar, yana kawo kan lokaci, bayanai masu aiki da mafita masu amfani ga ƙwararrun amincin abinci a duk faɗin sarkar samar da abinci don haɓaka amincin abinci! Koyi game da sabbin barkewar cutar, gurɓatawa da ƙa'idodi daga manyan masana a fagen. Ƙimar mafita mafi inganci tare da nunin ma'amala daga manyan dillalai. Haɗa da sadarwa tare da al'ummar ƙwararrun amincin abinci a duk cikin sarkar samarwa.
Tsarin Kare Abinci da Kariya yana mai da hankali kan sabbin abubuwan ci gaba da bincike na yanzu kan amincin abinci da kariyar. Littafin ya bayyana inganta fasahar da ake da su da kuma bullo da sabbin hanyoyin nazari don ganowa da halayyar cututtukan da ke haifar da abinci.


Lokacin aikawa: Nuwamba-19-2022